teracopy - en to vi_VN translation catalogue (196 entries)

note: mode
en: Copying
vi_VN: Đang chép

en: Moving
vi_VN: Đang di chuyển

en: Testing
vi_VN: Đang kiểm tra

en: Verifying
vi_VN: Đang xác nhận

en: Deleting
vi_VN: Đang xóa

note: results
en: Added
vi_VN: Đã thêm

en: Verified
vi_VN: Đã xác nhận

en: Error
vi_VN: Lỗi

note: File list filter
en: Skipped
vi_VN: Đã bỏ qua

en: Deleted
vi_VN: Xóa

en: Moved
vi_VN: Đã di chuyển

en: Absent
vi_VN: Không thấy

note: File list filter
en: Ignored
vi_VN: Đã bỏ qua

en: File list
vi_VN: Danh sách tập tin

note: target mode log second line
en: Target
vi_VN: Đích

en: Options
vi_VN: Tùy chọn

en: Status
vi_VN: Trạng thái

en: Log
vi_VN: Bản ghi

note: File list filter
en: All items
vi_VN: Tất cả các tập tin

note: File list filter
en: Successful
vi_VN: Thành công

note: File list filter
en: Failed
vi_VN: Không thành công

en: No files added
vi_VN: Không có file nào được thêm

en: No target
vi_VN: Không có đích đến

note: foder
en: Folder
vi_VN: Thư mục

en: Category
vi_VN: Danh mục

en: Files
vi_VN: Tập tin

en: Time
vi_VN: Thời gian

en: Total
vi_VN: Tổng cộng

en: days
vi_VN: ngày

en: hours
vi_VN: giờ

note: minutes
en: min
vi_VN: phút

note: seconds
en: s
vi_VN: giây

en: Prompt on filename collision
vi_VN: Thông báo khi trùng tên tệp

en: Overwrite
vi_VN: Ghi đè

en: Overwrite all
vi_VN: Ghi đè tất cả

en: Skip
vi_VN: Bỏ qua

en: Skip all
vi_VN: Bỏ qua tất cả

en: Keep both
vi_VN: Giữ cả hai

note: replace dialog
en: Overwrite all older files
vi_VN: Ghi đè tất cả tập tin cũ

en: Replace all smaller files
vi_VN: Thay thế tất cả tập tin nhỏ hơn

en: Replace all files if size different
vi_VN: Thay thế tất cả tập tin nếu kích thước khác nhau

en: Rename all copied files
vi_VN: Đổi tên tất cả

en: Rename all target files
vi_VN: Đổi tên tất cả các tệp đích

en: Rename all older target files
vi_VN: Đổi tên tất cả các tệp đích cũ hơn

note: replace dialog
en: More
vi_VN: Mở rộng

note: tooltips
en: Select target path
vi_VN: Chọn đường dẫn đích

en: Add files or folders
vi_VN: Thêm tệp hoặc thư mục

en: Expanded view
vi_VN: Bảng điều khiển mở rộng

note: delete button
en: Delete all files in the list
vi_VN: Xóa tất cả các tệp trong danh sách

en: Read target files and compare checksums
vi_VN: Kiểm tra các tệp đích và so sánh checksums

en: Read source files and create checksums
vi_VN: Kiểm tra các tệp gốc và tạo checksums

en: Create a new list
vi_VN: Tạo danh sách mới

en: Transfers history
vi_VN: Lịch sử di chuyển

en: Running with administrator priviledges
vi_VN: Chạy dưới quyền quản trị viên

en: Run as administrator
vi_VN: Chạy với quyền quản trị

note: export dialog
en: Print/export
vi_VN: In / Xuất

en: Preferences
vi_VN: Cấu hình

en: About
vi_VN: Giới thiệu

en: Order license
vi_VN: Mua bản quyền

en: Enter key
vi_VN: Điền mã

note: options
en: (this requires elevated privileges)
vi_VN: (yêu cầu quyền cao cấp)

en: Toggle row
vi_VN: Chuyển đổi hàng

en: Create folders
vi_VN: Tạo thư mục

en: Keep folder attributes (Read only, Archive...)
vi_VN: Giữ đặc tính thư mục (Chỉ đọc, Nén...)

en: Keep folder timestamps
vi_VN: Giữ dấu thời gian của thư mục

en: Copy files
vi_VN: Sao chép tập tin

en: Keep file attributes (Read only, Archive...)
vi_VN: Giữ đặc tính tệp tin (Chỉ đọc, Nén...)

en: Keep file timestamps
vi_VN: Giữ dấu thời gian của tệp tin

en: Keep owner information for folders
vi_VN: Giữ thông tin chủ quyền của thư mục

en: Keep owner information for files
vi_VN: Giữ thông tin chủ quyền của tệp tin

note: trasfer options
en: Buffer size for all operations
vi_VN: Dung lượng bộ đệm cho các hành động

en: Action to take on filename conflict
vi_VN: Hành động với tên tệp trùng lặp

note: all idle, closing
en: Stop all operations?
vi_VN: Dừng tất cả các hành động?

note: text text := _('On finish') + ': ' + _(text).ToLower;
en: Close app
vi_VN: Đóng

en: Keep app open
vi_VN: Giữ ứng dụng mở

en: Shutdown
vi_VN: Tắt

en: Sleep
vi_VN: Ngủ

en: Hibernate
vi_VN: Ngủ đông

note: Close app / shutdown
en: On finish: %s
vi_VN: Khi xong việc: %s

en: Always On Top
vi_VN: Luôn xuất hiện ở trên các ứng dụng khác

en: Shell integration
vi_VN: Tích hợp danh sách chuột phải

en: Handle drag and drop files using left mouse button as well as copy and paste commands in Explorer.
vi_VN: Quản lý việc sao chép bằng cách kéo và thả tập tin bằng nút chuột trái cũng như các lệnh sao chép trong Explorer

en: Adds Copy and Move buttons to the Total Commander default buttons bar.
vi_VN: Thêm các nút Sao Chép và Di Chuyển vào thanh công cụ của Total Commander

en: Read how to add Copy and Move buttons to the Directory Opus.
vi_VN: Đọc hướng dẫn cách thêm các nút Sao Chép và Di Chuyển vào Directory Opus

en: Misc
vi_VN: Linh tinh

en: Interface
vi_VN: Giao diện

en: Register Copy Handler
vi_VN: Đăng ký quản lý sao chép

en: Unregister Copy Handler
vi_VN: Bỏ đăng ký quản lý sao chép

en: Use TeraCopy as default copy handler
vi_VN: Sử dụng TeraCopy làm công cụ sao chép mặc định

en: Only when Scroll Lock is OFF
vi_VN: Chỉ khi đèn Scroll Lock đang TẮT

en: Add to Explorer context menu
vi_VN: Thêm vào trình đơn ngữ cảnh của Explorer

en: Play sound
vi_VN: Phát âm thanh

en: Check free space
vi_VN: Kiểm tra ổ đĩa trống

en: Always test after copy
vi_VN: Luôn kiểm tra sau khi sao chép

en: Disable asynchronous file transfer
vi_VN: Tắt di chuyển bất đồng bộ

en: Use system write cache
vi_VN: Sử dụng bộ đệm ghi của hệ thống

en: Confirm drag and drop
vi_VN: Xác nhận kéo và thả

note: / file managers
en: File managers
vi_VN: Trình quản lý tệp

en: Window
vi_VN: Cửa sổ

en: Show notifications
vi_VN: Hiển thị thông báo

en: Automatic updates
vi_VN: Tự động cập nhật

en: Cancel
vi_VN: Hủy bỏ

note: Window mode
en: Expanded
vi_VN: Mở rộng ra

en: Auto
vi_VN: Tự động

en: Not registered for Commercial Use
vi_VN: Chưa đăng ký sử dụng cho mục đích Thương Mại

en: Free for Home Users
vi_VN: Miễn phí cho người dùng Gia Đình

note: cancel timer
en: Close
vi_VN: Đóng

en: Check for updates
vi_VN: Kiểm tra bản cập nhật

note: history options
en: Never keep history
vi_VN: Không giữ lịch sử

en: Keep history for 1 day
vi_VN: Giữ lịch sử trong 1 ngày

en: Keep history for 1 week
vi_VN: Giữ lịch sử trong 1 tuần

en: Keep history permanently
vi_VN: Giữ vĩnh viễn lịch sử

en: Clean history now
vi_VN: Xoá lịch sử ngay

en: Delete
vi_VN: Xóa

note: date
en: Created
vi_VN: Đã tạo

en: Unattended
vi_VN: Không giám sát

en: Hash
vi_VN: Mã Hash

note: source mode add busy drives
en: Source
vi_VN: Nguồn

note: file - use target if renamed
en: File
vi_VN: Tập tin

en: Not calculated
vi_VN: Chưa tính toán

en: Modified
vi_VN: Đã sửa đổi

en: File info
vi_VN: Thông tin tệp

note: select
en: This item
vi_VN: Đối tượng này

note: space bar key
en: Space
vi_VN: Khoảng cách

en: Inverse selection
vi_VN: Chọn ngược lại

note: select
en: Same folder
vi_VN: Cùng thư mục

note: select
en: Same extension
vi_VN: Cùng kiểu mở rộng

en: Deselect all
vi_VN: Bỏ chọn tất cả

en: Select
vi_VN: Chọn

note: remove selected items from list
en: Remove selected
vi_VN: Bỏ đi phần đã chọn

note: ignore
en: Ignore
vi_VN: Bỏ qua

en: Select ignore list
vi_VN: Chọn danh sách bỏ qua

en: Add to: %s
vi_VN: Thêm vào: %s

en: New file list
vi_VN: Danh sách mới

en: Close all panels
vi_VN: Đóng

en: Add files
vi_VN: Thêm tệp

en: Add folders
vi_VN: Thêm thư mục

note: Buy Pro version
en: Get Pro version
vi_VN: Mua phiên bản Pro

en: Export as
vi_VN: Xuất dưới định dạng

en: HTML (with sortable columns)
vi_VN: HTML (với các cột có thể sắp xếp)

en: CSV (to import in Excel, etc)
vi_VN: CSV (để nhập trong Excel, v.v.)

en: Export only
vi_VN: Chỉ xuất

en: Reset list
vi_VN: Danh sách làm lại

note: ignore always
en: Empty
vi_VN: Trống

note: always
en: Edit
vi_VN: Chỉnh sửa

en: Download
vi_VN: Tải về

en: On every operation
vi_VN: Trong mọi hệ điều hành

en: Browse
vi_VN: Chọn thư mục

en: Favorites & recent
vi_VN: Yêu thích và gần đây

en: Checksum copied
vi_VN: Đã sao chép kết quả kiểm tra

en: Copy
vi_VN: Sao chép

en: Move
vi_VN: Di chuyển

note: 3rd line
en: Filter
vi_VN: Bộ lọc

en: Process files:
vi_VN: Xử lý các tệp:

en: Start Now
vi_VN: Bắt đầu ngay

en: Adding files...
vi_VN: Đang thêm tệp...

en: Stop
vi_VN: Dừng

en: Pause
vi_VN: Tạm dừng

en: Resume
vi_VN: Tiếp tục

en: Applying attributes and removing folders...
vi_VN: Áp dụng các thuộc tính và xóa các thư mục ...

en: Applying folder attributes...
vi_VN: Áp dụng thuộc tính vào thư mục

note: result
en: Result
vi_VN: Kết quả

note: e.g. Testing: completed copy: completed
en: %s: completed
vi_VN: %s: đã hoàn thành

en: Next
vi_VN: Kế tiếp

en: Verify
vi_VN: Kiểm tra

note: save checksums file (e.g. *.md5)
en: Save Hash
vi_VN: Lưu mã Hash

note: operation buttons
en: Test
vi_VN: Kiểm tra

en: Sizes mismatch
vi_VN: Dung lượng tập tin không khớp nhau

en: Hashes mismatch
vi_VN: Hàm băm không khớp

en: More space is required: %s
vi_VN: Cần thêm dung lượng: %s

en: Destination File Already Exists
vi_VN: Tệp đã tồn tại

en: Open file
vi_VN: Mở tệp

en: Open folder
vi_VN: Mở thư mục

en: Bigger
vi_VN: Lớn hơn

en: Smaller
vi_VN: Nhỏ hơn

en: Same size
vi_VN: Cùng kích thước

en: Older
vi_VN: Cũ hơn

en: Newer
vi_VN: Mới hơn

en: Same date
vi_VN: Cùng ngày

en: Cancelled
vi_VN: Đã huỷ

en: File skipped
vi_VN: Tệp bị bỏ qua

en: Stopped
vi_VN: Đã dừng

en: Skip requested by user
vi_VN: Bỏ qua do người dùng yêu cầu

en: Stop requested by user
vi_VN: Ngừng do người dùng yêu cầu

en: Move to Recycle Bin
vi_VN: Chuyển đến thùng rác

en: Delete from disk
vi_VN: Xoá khỏi đĩa cứng

en: Delete ALL files in the list?
vi_VN: Xóa TẤT CẢ các tệp trong danh sách?

en: Paused
vi_VN: Đã dừng lại

en: Drag files or folders here
vi_VN: Kéo tệp hoặc thư mục vào đây

en: Auto-scroll
vi_VN: Tự động cuộn

note: menu
en: Menu
vi_VN: Trình đơn

en: Data
vi_VN: Dữ liệu

en: Test options
vi_VN: Tùy chọn kiểm tra

en: Save as default
vi_VN: Lưu thành mặc định

en: Reset to default
vi_VN: Khôi phục về mặc định

en: Done
vi_VN: Xong
