teracopy - en to th_TH translation catalogue (170 entries)

note: mode
en: Copying
th_TH: กำลังคัดลอก

en: Moving
th_TH: กำลังย้าย

en: Testing
th_TH: กำลังทดสอบ

en: Verifying
th_TH: กำลังยืนยัน

en: Deleting
th_TH: กำลังลบ

note: results
en: Added
th_TH: เพิ่มแล้ว

en: Verified
th_TH: ยืนยันแล้ว

en: Error
th_TH: ผิดพลาด

note: File list filter
en: Skipped
th_TH: ถูกข้าม

en: Deleted
th_TH: ลบแล้ว

en: Moved
th_TH: ย้ายแล้ว

en: Absent
th_TH: ขาด

note: File list filter
en: Ignored
th_TH: ละเว้นแล้ว

en: File list
th_TH: รายการไฟล์

note: target mode log second line
en: Target
th_TH: เป้าหมาย

en: Options
th_TH: ตัวเลือก

en: Status
th_TH: สถานะ

en: Log
th_TH: ประวัติ

note: File list filter
en: All items
th_TH: ไฟล์ทั้งหมด

note: File list filter
en: Successful
th_TH: สำเร็จแล้ว

note: File list filter
en: Failed
th_TH: ล้มเหลว

en: No files added
th_TH: ไม่มีไฟล์เพิ่ม

en: No target
th_TH: ไม่ระบุปลายทาง

note: foder
en: Folder
th_TH: โฟลเดอร์

en: Category
th_TH: หมวดหมู่

en: Files
th_TH: ไฟล์

en: Bytes
th_TH: ไบท์

en: Time
th_TH: เวลา

en: Total
th_TH: ทั้งหมด

en: days
th_TH: วัน

en: hours
th_TH: ชั่วโมง

note: minutes
en: min
th_TH: น.

note: seconds
en: s
th_TH: ว.

note: millions
en: m
th_TH: ล้าน

en: Prompt on filename collision
th_TH: แสดงพร้อมท์เมื่อพบชื่อไฟล์ซ้ำ

en: Overwrite
th_TH: เขียนทับ

en: Overwrite all
th_TH: เขียนทับทั้งหมด

en: Skip
th_TH: ข้าม

en: Skip all
th_TH: ข้ามทั้งหมด

en: Keep both
th_TH: เก็บไว้ทั้งคู่

note: replace dialog
en: Overwrite all older files
th_TH: เขียนทับไฟล์เก่ากว่าทั้งหมด

en: Replace all smaller files
th_TH: วางทับไฟล์ที่ขนาดเล็กกว่า

en: Replace all files if size different
th_TH: วางทับทุกไฟล์ที่ขนาดต่างกัน

en: Rename all copied files
th_TH: เปลี่ยนชื่อไฟล์ที่ถูกคัดลอกไว้ทั้งหมด

en: Rename all target files
th_TH: เปลี่ยนชื่อทุกไฟล์ปลายทาง

en: Rename all older target files
th_TH: เปลี่ยนชื่อไฟล์ปลายทางที่เก่ากว่า

note: replace dialog
en: More
th_TH: เพิ่มเติม

note: tooltips
en: Select target path
th_TH: เลือกพาธปลายทาง

en: Add files or folders
th_TH: เพิ่มไฟล์หรือโฟลเดอร์

en: Expanded view
th_TH: มุมมองแบบขยาย

note: delete button
en: Delete all files in the list
th_TH: ลบทุกไฟล์ในรายการ

en: Read target files and compare checksums
th_TH: อ่านไฟล์ปลายทางและเปรียบเทียบ checksums

en: Read source files and create checksums
th_TH: อ่านไฟล์ต้นทางและสร้าง checksums

en: Create a new list
th_TH: สร้างรายการใหม่

en: Transfers history
th_TH: ประวัติเคลื่อนย้ายข้อมูล

en: Running with administrator priviledges
th_TH: กำลังรันโปรแกรมด้วยสิทธิ์ผู้ดูแลระบบ

en: Run as administrator
th_TH: รันโปรแกรมในฐานะผู้ดูแลระบบ

note: export dialog
en: Print/export
th_TH: พิมพ์/ส่งออก

en: Preferences
th_TH: การตั้งค่า

en: About
th_TH: เกี่ยวกับ

en: Order license
th_TH: สั่งซื้อ

en: Enter key
th_TH: กรอกรหัส

note: options
en: (this requires elevated privileges)
th_TH: (ใช้ได้เฉพาะรุ่นโปร)

en: Toggle row
th_TH: ปุ่มสลับแถว

en: Create folders
th_TH: สร้างโฟลเดอร์

en: Keep folder attributes (Read only, Archive...)
th_TH: รักษาแอทริบิวท์ของโฟลเดอร์ไว้ (อ่านอย่างเดียว, เก็บ...)

en: Keep folder timestamps
th_TH: รักษาข้อมูลเวลาของโฟลเดอร์ไว้

en: Copy files
th_TH: คัดลอกไฟล์

en: Keep file attributes (Read only, Archive...)
th_TH: คงรักษาคุณลักษณะของไฟล์ดั้งเดิมไว้ (อ่านอย่างเดียว ซ่อน ฯลฯ)

en: Keep file timestamps
th_TH: คงรักษาเวลาดั้งเดิมของไฟล์ไว้

note: all idle, closing
en: Stop all operations?
th_TH: หยุดการทำงานทั้งหมดหรือไม่?

note: text text := _('On finish') + ': ' + _(text).ToLower;
en: Close app
th_TH: ปิดโปรแกรม

en: Shutdown
th_TH: ปิดเครื่อง

en: Always On Top
th_TH: อยู่เหนือหน้าต่างทุกโปรแกรม

en: Handle drag and drop files using left mouse button as well as copy and paste commands in Explorer.
th_TH: แทนทีการคัดลอกแบบลากและวางเหมือนกับคำสั้ง Copy และ Paste ที่ใช้ในเอ็กซ์พอเรอร์

en: Adds Copy and Move buttons to the Total Commander default buttons bar.
th_TH: เพิ่มปุ่มคัดลอกและย้ายให้กับปุ่มมาตรฐานของ Total Commander.

en: Read how to add Copy and Move buttons to the Directory Opus.
th_TH: อ่านวิธีการเพิ่มปุ่มคัดลอกและย้ายให้กับ Directory Opus.

en: Misc
th_TH: อื่นๆ

en: Interface
th_TH: หน้าตา

en: Register Copy Handler
th_TH: ให้เป็นโปรแกรมคัดลอกมาตรฐาน

en: Unregister Copy Handler
th_TH: ยกเลิกการตั้งเป็นโปรแกรมคัดลอกมาตรฐาน

en: Use TeraCopy as default copy handler
th_TH: ตั้งให้ TeraCopy เป็นโปรแกรมคัดลอกมาตรฐาน

en: Only when Scroll Lock is OFF
th_TH: เมื่อปุ่ม Scroll Lock เป็น OFF เท่านั้น

en: Add to Explorer context menu
th_TH: เพิ่มไปที่เมนูคลิกขวาของ Explorer

en: Check free space
th_TH: ตรวจสอบพื้นที่ว่างของดิสก์ก่อนคัดลอก

en: Always test after copy
th_TH: หลังจากคัดลอกเสร็จให้ทดสอบไฟล์ทุกครั้ง

en: Confirm drag and drop
th_TH: เปิดใช้งานหน้าต่างยืนยันการลากและวาง

en: Window
th_TH: หน้าต่าง

en: Show notifications
th_TH: แสดงการแจ้งเตือน

en: Automatic updates
th_TH: อัพเดตอัตโนมัติ

en: Cancel
th_TH: ยกเลิก

note: Window mode
en: Expanded
th_TH: โหมดขยาย

en: Auto
th_TH: อัตโนมัติ

en: Not registered for Commercial Use
th_TH: ไม่ได้ลงทะเบียนเพื่อการใช้เชิงพาณิชย์

en: Free for Home Users
th_TH: ฟรีสำหรับใช้ส่วนบุคคล

note: cancel timer
en: Close
th_TH: ปิด

en: Check for updates
th_TH: ตรวจสอบการอัพเดท

note: history options
en: Never keep history
th_TH: ไม่เก็บประวัติงาน

en: Keep history for 1 day
th_TH: จัดเก็บประวัติงาน 1 วัน

en: Keep history for 1 week
th_TH: จัดเก็บประวัติงาน 1 สัปดาห์

en: Clean history now
th_TH: ล้างประวัติเดี๋ยวนี้

en: Delete
th_TH: ลบ

note: date
en: Created
th_TH: สร้างเมื่อ

en: Hash
th_TH: แฮช

note: source mode add busy drives
en: Source
th_TH: ที่มา

note: file - use target if renamed
en: File
th_TH: ไฟล์

en: Not calculated
th_TH: ไม่ถูกคำนวณ

en: File info
th_TH: ข้อมูลไฟล์

note: space bar key
en: Space
th_TH: พื้นที่

en: Deselect all
th_TH: ยกเลิกทั้งหมด

en: Select
th_TH: เลือก

note: remove selected items from list
en: Remove selected
th_TH: ลบที่เลือกไว้

note: ignore
en: Ignore
th_TH: ละเลย

en: Extension
th_TH: สกุลไฟล์

en: Add to: %s
th_TH: เพิ่มไปยัง: %s

en: New file list
th_TH: รายการไฟล์ใหม่

en: Close all panels
th_TH: ปิดแผงควบคุมทั้งหมด

en: Add files
th_TH: เพิ่มไฟล์

en: Add folders
th_TH: เพิ่มโฟลเดอร์

en: Save checksums
th_TH: บันทึก checksums

note: Buy Pro version
en: Get Pro version
th_TH: สั่งซื้อเวอร์ชั่น Pro

en: Export as
th_TH: ส่งออกเป็น

en: HTML (with sortable columns)
th_TH: HTML (พร้อมคอลัมน์ที่เรียงลำดับได้)

en: CSV (to import in Excel, etc)
th_TH: CSV (เพื่อเปิดใน Excel หรืออื่นๆ)

en: Export only
th_TH: ส่งออกเท่านั้น

en: Reset list
th_TH: รีเซ็ตรายการ

note: ignore always
en: Empty
th_TH: ว่าง

note: always
en: Edit
th_TH: แก้ไข

en: Download
th_TH: ดาวน์โหลด

en: On every operation
th_TH: ใช้กับทุกการดำเนินการ

en: Browse
th_TH: ค้นหา

en: Favorites & recent
th_TH: ที่ชื่นชอบ & ล่าสุด

en: No open windows
th_TH: ไม่มีหน้าต่างเปิดอยู่

en: Checksum copied
th_TH: คัดลอก checksum แล้ว

en: Copy
th_TH: คัดลอก

en: Move
th_TH: ย้าย

note: 3rd line
en: Filter
th_TH: กรอง

en: Process files:
th_TH: ดำเนินการกับไฟล์:

en: Start Now
th_TH: เริ่มเดี๋ยวนี้

en: Adding files...
th_TH: กำลังเพิ่มไฟล์...

en: Stop
th_TH: หยุด

en: Pause
th_TH: หยุดชั่วคราว

en: Resume
th_TH: ดำเนินการต่อ

en: Verify
th_TH: ตรวจสอบ

note: save checksums file (e.g. *.md5)
en: Save Hash
th_TH: บันทึกค่าแฮช

note: operation buttons
en: Test
th_TH: ทดสอบ

en: Sizes mismatch
th_TH: ขนาดไม่ตรงกัน

en: Open file
th_TH: เปิดไฟล์

en: Open folder
th_TH: เปิดโฟลเดอร์

en: Bigger
th_TH: ใหญ่กว่า

en: Smaller
th_TH: เล็กกว่า

en: Same size
th_TH: ขนาดเดียวกัน

en: Older
th_TH: เก่ากว่า

en: Newer
th_TH: ใหม่กว่า

en: Same date
th_TH: วันเดียวกัน

en: File is offline, waiting...
th_TH: ไฟล์ไม่ตอบสนอง รอสักครู่...

en: Cancelled
th_TH: ถูกยกเลิก

en: The file is available again, resuming transfer...
th_TH: ไฟล์พร้อมอีกครั้งแล้ว กำลังกลับมาเคลื่อนย้ายข้อมูล

en: Disk is full, please free up %s
th_TH: พื้นที่ไดร์ฟเต็ม กรุณาเคลียร์พื้นที่ %s

en: File is too large for this file system
th_TH: ไฟล์ใหย่เกินไปสำหรับไฟล์ระบบนี้

en: Stopped
th_TH: ถูกหยุด

en: Skip requested by user
th_TH: ถูกข้ามโดยผู้ใช้

en: Stop requested by user
th_TH: ถูกหยุดโดยผู้ใช้

en: Move to Recycle Bin
th_TH: ย้ายไปที่ถังขยะ

en: Delete from disk
th_TH: ลบออกจากดิสก์

en: Wipe data
th_TH: ล้างข้อมูล

en: Delete ALL files in the list?
th_TH: ลบไฟล์ทั้งหมดในรายการหรือไหม?

en: Paused
th_TH: หยุดชั่วคราว

note: menu
en: Menu
th_TH: เมนู

note: captions
en: Transfer
th_TH: การเคลื่อนย้าย
